सामाजिक बांधिलकीतून जनसेवेचे व्रत प्रेरणादायी – डॉ.विकास घोलप

Mypage

कोपरगाव प्रतिनिधी, दि.१३ :  आपल्याला हवी असलेली व्यक्ती आपल्यातून कायमची निघून जाते. मात्र, त्या व्यक्तीनंतरही त्यांच्या स्मृतींना जिवंत ठेवण्याच्या माध्यमातून सामाजिक बांधिलकी जपत विविध उपक्रम राबविणे. व त्यातून गरजवंतांना मदत होणे हे समाजाच्या दृष्टीने खूप महत्त्वपूर्ण कार्य आहे. वारी गावात सलग तीन वर्ष मोफत नेत्र तपासणी व मोतीबिंदू शस्त्रक्रिया शिबिर घेत शेकडो गरजवंतांना दृष्टी देण्याबरोबरच इतरही सामाजिक उपक्रम गावातील राहुल मधुकर टेके चॅरिटेबल ट्रस्ट या सामाजिक संस्थेच्या माध्यमातून होत आहे. त्यामुळे जनसेवेचे व्रत हे निश्चितच प्रेरणादायी आहे. असे मत कोपरगाव पंचायत समितीचे तालुका आरोग्य अधिकारी डॉ. विकास घोलप यांनी व्यक्त केले. 

Mypage

कोपरगाव तालुक्यातील वारी येथील राहुल (दादा) मधुकर टेके चॅरिटेबल ट्रस्ट व तुलसी आय हॉस्पिटल नासिक यांच्या संयुक्त विद्यमाने ग्रामपंचायत सदस्य राहुल टेके यांच्या जन्मदिनानिमित्त वारीसह पंचक्रोशीतील नागरिकांसाठी मोफत नेत्र तपासणी व मोतीबिंदू शस्त्रक्रिया शिबिर नुकतेच वारीतील प्राथमिक आरोग्य केंद्रात संपन्न झाले. कार्यक्रमाच्या अध्यक्षस्थानी उपसरपंच विजय गायकवाड होते. कार्यक्रमाची सुरुवात मान्यवरांच्या हस्ते राहुल यांची प्रतिमापूजन व दिपप्रज्वलन करण्यात आली. यावेळी उपस्थित मान्यवरांचे स्वागत करण्यात आले. 

tml> Mypage

या शिबिरात एकूण १६८ रुग्णांची नेत्र तपासणी करण्यात आली. त्यापैकी २० रुग्णांवर नासिक येथे मोफत मोतीबिंदू शस्त्रक्रिया करण्यात येणार आहे.  कार्यक्रमाचे प्रास्ताविक करताना ट्रस्टचे अध्यक्ष रोहित टेके म्हणाले, गेल्या तीन वर्षात राहुल यांच्या जन्मदिनानिमित्त घेण्यात आलेल्या शिबिरात सुमारे ७०० पेक्षाजास्त रुग्णांची मोफत नेत्र तपासणी करण्यात आली. तर १५० पेक्षा जास्त रुग्णांची मोफत मोतीबिंदू शस्त्रक्रिया करण्यात आली आहे. यावेळी चित्रपट निर्माते राजेंद्र गायकवाड यांनी आपले मनोगत व्यक्त केले. शेवटी उपसरपंच विजय गायकवाड यांचे अध्यक्षीय भाषण झाले. 

Mypage

यावेळी तुलसी आय हॉस्पिटलचे डॉ. हर्षलजी पाठक साहेब, माजी पंचायत समिती सदस्य मधुकरराव टेके, माजी ग्रामपंचायत सदस्य मधुकरराव टेके, प्रथम लोकनियुक्त सरपंच सतीश कानडे, ग्रामपंचायत सदस्य दिलीप काकळे, योगेश झाल्टे, प्रतिभा टेके, मदनशेठ काबरा, राजेंद्र टेके, गोरख टेके, विजय ठाणगे, भाऊसाहेब टेके, संजय कवाडे, मधुकर टेके, बच्चू गायकवाड, डॉ. सर्जेराव टेके, अशोक बोर्डे, दौलत वाईकर, दिनेश निकम, भीमराव आहेर,

Mypage

हुसेन शेख, चंद्रकांत पाटील, राजेंद्र मुरार, मच्छिंद्र मुरार, संतोष तवरेज, जगन्नाथ मैराळ, विजय ठाकरे, दीपक झाल्टे, विजय निळे, अशोक निळे, राजेंद्र ठाकूर, मयूर निळे, बबलू पठारे, मधुकर सोनवणे, शंकर धामणे, रोहन रोकडे, रोहित रोकडे, किरण टेके, मुन्नाभाई पटेल, सुरज टेके, स्वप्निल टेके, बिपिन टेके, साईराज टेके यांच्यासह गावातील प्रतिष्ठित नागरिक, ग्रामस्थ, राहुल वर प्रेम करणारे मित्र मंडळ उपस्थित होते.

Mypage